An Bude Shafin Badayar da Tallafin Shirin Green Afirka a ƙarƙashin Gidauniyar Eleven Eleven Twelve Foundation

 An Bude Shafin Badayar da  Tallafin Shirin Green  Afirka a ƙarƙashin Gidauniyar Eleven Eleven Twelve Foundation 

Gidauniyar Goma sha ɗaya sha ɗaya ta sha biyu tana farin cikin sanar da cewa matakin farko a cikin Kyautar Kyautar Green Grant na Afirka wanda shine kiran aikace-aikacen yanzu ya buɗe kuma zai rufe a ranar 1 ga Maris, 2022.

Game da Kyautar

An ƙirƙiri wannan lambar yabo a cikin tsarin dorewar yanayi ta hanyar ƙarfafawa da tallafi ga ‘yan kasuwa da ƙananan kasuwancin da ke da sabbin ra’ayoyi, ƙira da dorewa, samfurori da ayyuka waɗanda ke neman juyawa da dakatar da mummunan tasirin da aka haifar a cikin yanayi daidai da manufofin ci gaba mai dorewa na Majalisar Dinkin Duniya.

Manufar

Don ƙarfafa ‘yan kasuwa ta hanyar haɓaka iya aiki, jarin iri, jagoranci da haɗin gwiwa tare da mai da hankali kan sassan muhalli da aikin gona.

Don ba da ilimi game da batutuwan muhalli, haɓaka aikin gona da samun ƙwarewa don haɓaka iyawar mutum da yanayin lafiya ga kowa.

Don ba da tallafi ga ‘yan kasuwa a fannin muhalli da noma na tattalin arzikin Afirka don rage yawan rashin aikin yi.

Don ƙarfafawa, ƙarfafawa da haɓaka sabon ƙarni na ‘yan kasuwa da masu canjin zamantakewa waɗanda ke da sha’awar yanayin mu.

Don samar da ƙwarewa, ilimi da albarkatun da ake buƙata don cancanta da ƙwararrun ƙwararrun ƴan kasuwa don haɓaka haɓaka kasuwancin ɗaiɗaiku da haɓaka ƴan kasuwa masu nasara a faɗin nahiyar.

Sharuɗɗan cancanta

Shirin tallafin kuɗi yana buɗe wa ‘yan Afirka, duka daidaikun mutane da cibiyoyi / ƙungiyoyi waɗanda aikinsu / ra’ayinsu zai yi tasiri kuma a halin yanzu yana tasiri ga al’ummomi da muhalli da kyau a fannin muhalli ko aikin gona.

Masu nema kada su girmi shekaru 35.

Masu neman tallafin kuɗi dole ne su sami sabbin dabaru waɗanda za a iya aiwatar da su don magance matsalolin muhalli a cikin al’umma.

Kuna sha’awa kuma masu cancanta? Da fatan za a cika fom na ƙasa;

https://eetfoundation.org/africa-green-grant-application/

Agajahub publishers

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top