Gidauniyar Dangote da haɗin gwiwar wani kamfani Mai suna VDMA za su gudanar da wani horaswa a ɓangaren fasaha da kere-kere.
Game da Shirin
Sabon ginin da aka gina a Kwalejin Dangote da ke Obajana yana ba da kyakkyawan yanayi don horar da fasaha tare da azuzuwan zamani, ƙwararrun masu horarwa, nagartattun kayan aikin koyo da na’urorin horo na zamani – galibin kamfanonin Jamus ne ke samarwa. Har ila yau, cibiyar horon tana aiki ne a matsayin wurin taro da wuri na kamfanonin Najeriya da na Jamus.
Read This Also
Amfanin Horo
• Haɗa buƙatun Najeriya tare da ƙwararrun Jamusanci da fasahar fasaha
• Ya haɗa da ka’idoji da na’urori masu amfani a kamfanoni
• Umarnin malamai da masu horar da ‘yan Najeriya da suka samu horo da cancanta tare da hadin gwiwar kamfanonin Jamus
• Ingantattun wurare tare da kayan aiki na zamani, kayan aikin koyo da masaukin da ya dace ga waɗanda aka horar
• Amfana daga abubuwan da suka daɗe na NWS a cikin horarwar sana’a na shirye-shiryen masana’antu
• Samun dama ga cibiyar sadarwar kamfanonin Najeriya da Jamus
Abubuwan da aka mayar da hankali kan horarwar sune kanikanci, kayan lantarki da injiniyoyi. Ana gayyatar kamfanoni ko daidaikun mutane masu aiki a waɗannan wuraren don amfani da sabuwar cibiyar horarwa don cancantar ma’aikatansu.
Horon yana buɗewa ga ƙungiyoyi masu zuwa:
• Wadanda suka kammala makaranta da wadanda aka horar da su don neman cancanta a fannonin sana’a na kanikanci, lantarki da injiniyoyi.
• Kwararrun fasaha daga kamfanoni a masana’antun masana’antu, waɗanda ke neman ƙarin horo a matsayin wani ɓangare na ayyukan sana’a
• Malaman da ke neman ƙarfafawa don gudanar da horo na ci gaba da darussa
Za a iya samun ma’aunin shigar da kwasa-kwasan daban-daban anan.
Read This Also
Shirin Kwas
Shirin kwasa-kwasan ya mayar da hankali ne kan muhimman fannoni guda uku:
• Shirye-shiryen Injin Gajerun Darussa
• Shirye-shiryen Lantarki na Gajerun Darussan
• Cikakken Shirin Injiniyan Koyar da Sana’a na Kasuwanci
Ya ƙunshi:
– gajerun kwasa-kwasan guda bakwai don horarwa na ci gaba waɗanda ke ɗaukar makonni 2 zuwa 4. kuma
– ƙwararriyar watanni 30, cikakken kwas ɗin koyar da sana’a
Aiwatar Don Cike Short courses
Yadda Ake Neman Cikakkun Karatun Kasuwanci
Sharuɗɗan shiga
Mallakar ɗaya daga cikin waɗannan takaddun shaida: WAEC (SSCE), NABTEB (NTC), NECO (SSCE)
Shaidar Makaranta
Danna nan Domin cike Advance Courses
Don ƙarin bayani game da shirin danna nan
Za a rufe karbar bukutar masu nema a ranar 30/04/2022.
Dangote Academy / Dangote.Academy@dangote.com / +234 815 209 3115
Ƙaddamarwar VDMA, Ƙwararrun Ma’aikata don Afirka / Norbert.Voelker@vdma.org / +496 966 03 1650